Timu

Young Africans Sports Club

Young Africans Sports Club national

  • Established in

    1935

  • Club President

    nafasi iko wazi

  • Manager Name

    George Lwandamina

  • Total Title

    30

  • Location

    Dar es Salaam

CLUB HISTORY

Young Africans Sports Club ni klabu ya soka ambayo inajulikana zaidi  kwa jina la Yanga, ni timu ambayo makao makuu yake yapo Mtaa wa Jangwani, Kariakoo jijini Dar es Salaam.

Michezo yake ya nyumbani huwa inacheza kwenye Uwanja wa Taifa, uliopo Temeke, Dar es Salaam ambao unauwezo wa kuingiza mashabiki 60,000.

Yanga ni moja kati ya timu mbili kubwa za soka nchini Tanzania, timu nyingine ambayo pia ni wapinzani wao wa jadi ni Simba. Zote zipo Kariakoo, Dar es Salaam.

Rangi ya Yanga ni njani na kijani pamoja na nyeusi. Yanga ndiyo ambayo inaongoza kwa kushinda ubingwa wa Ligi Kuu Tanzania Bara mara nyingi zaidi ya wapinzani wao wa jadi, Simba ambao wametwaa mara 18 wakati Yanga wametwaa mara 21.

Shabani Nonda raia wa DR Congo ndiye mchezaji aliyewahi kuichezea Yanga na kupata mafanikio makubwa baadaye, alicheza klabuni hapo mwanzoni mwa miaka ya 1990, baadaye akaondoka na kucheza katika timu za Vaal Professionals, FC Zürich, Rennes, Monaco, Roma, Blackburn Rovers na Galatasaray.


KIKOSI CHA SASA
URAIA             NAFASI      MCHEZAJI
1. Tanzania           GK         Been Kakolanya
2. Tanzania           GK         Deogratius Munishi ‘Dida’
3. Tanzania           DF         Oscar Joshua Nkulula
4. Tanzania           MF         Deus Kaseke
5. Tanzania           DF         Kelvin Yondan
7. Zambia             MF         Obrey Chirwa
8. Rwanda            MF         Haruna Niyonzima (Vice-Captain)
9. Togo               DF         Vincent Bossou
10. Tanzania         FW         Matheo Anthony
11. Zimbabwe       FW         Donald Ngoma
12. Tanzania         DF         Juma Abdul
13. Zimbabwe       MF         Thabani Kamusoko
14. Zambia           MF         Justine Zulu
15. Tanzania         DF         Pato Ngonyani
16. Tanzania         FW        Malimi Busungu
17. Burundi          FW         Amissi Tambwe
18. Tanzania         MF         Emmanuel Martin
19. Tanzania         MF         Geofrey Mwashiuya
20. Tanzania         DF         Haji Mwinyi
21. Tanzania         MF         Juma Mahadhi
22. Tanzania         MF         Said Juma "Makapu"
23. Tanzania         DF         Nadir Haroub ‘Cannavaro’ (Captain)
24. Tanzania         GK         Beno Kakolanya
25. Tanzania         DF         Hamis Ramadhan ‘Kessy’
26. Tanzania         FW         Yusuph Mhilu
27. Tanzania         FW         Simon Msuva
28. Tanzania         DF         Andrew Vicent ‘Dante’


WACHEZAJI WA KIMATAIFA
1. Burundi       Amissi Tambwe
2. Zambia        Obrey Chirwa
3. Rwanda       Haruna Niyonzima
4. Togo          Vincent Bossou
5. Zimbabwe   Thaban Kamusoko
6. Zimbabwe   Donald Ngoma
7.  Zambia       Justine Zulu

BENCHI LA UFUNDI
Mkurugenzi wa Ufundi: -
Kocha Mkuu: George Lwandamina (Zambia)
Kocha Msaidizi: Juma Mwambusi (Tanzania)
Kocha wa Makipa: Juma Pondamali (Tanzania)
Daktari: Dr Edward Bavu (Tanzania)
Meneja wa Timu: Hafidh Saleh (Tanzania)
Physiotherapist: Jacob Onyango (Tanzania)
Mtunza Vifaa: Mahmod Omar (Tanzania)


UONGOZI WA KLABU
Mwenyekiti: Yusuf Manji
Makamu Mwenyekiti: Clement Sanga
Katibu Mkuu: Charles Boniface Mkwasa
Ofisa Habari: -
Director of Finance & Administration: Baraka Deusdedit

MAKOCHA YANGA TANGU MWAKA 1991

Mwaka

Jina

Nchi

1991

Syllersaid Mziray

Tanzania (marehemu)

1993

Nzoyisaba Tauzany

Burundi (marehemu)

1995

Tambwe Leya

Mkongo DRC (marehemu)

1997

Sunday Kayuni

Mtanzania

1997

Steve McLennan

Muingereza

1998

Tito Mwaluvanda

Mtanzania (marehemu)

1999

Raoul Shungu

Mkongo DRC (marehemu)

2001

Boniface Mkwasa

Mtanzania

2002

Jackson Chamangwana

Mmalawi

2004

Jean Polycarpe

Mkongo DRC

2004

Syllersaid Mziray

Mtanzania (marehemu)

2005

Kenny Mwaisabula

Mtanzania

2006

Jackson Chamangwana

Mmalawi

2007

Milutin Sredojevic ‘Micho’

Mserbia

2007

Razack Ssiwa

Mkenya

2007

Jackson Chamangwana

Mmalawi

2008

Dusan Kondic

Mserbia

2010

Kostadin Papic

Mserbia

2011

Sam Timbe

Mganda

2011

Kostadin Papic

Mserbia

2012

Tom Saintfiet

Mbelgiji

2012

Ernie Brandts

Mholanzi

2013

Hans van Pluijm

Mholanzi

2014

Marcio Maximo

Mbrazili

2015-2016

Hans van Der Pluijm

Mholanzi

2016-sasa

George Lwandamina

Mzambia

21

Campion

TANZANIA PREMIUM LEAGUE

1968, 1969, 1970, 1971, 1972, 1974, 1981, 1983, 1987, 1991, 1996, 1997, 2000, 2005, 2006, 2007–08, 2008–09, 2010–11, 2012–13, 2014–15, 2015-16, 2016-2017

4

Campion

TANZANIA CUP

1975, 1994, 1999, 2016

5

Champion

CECAFA CLUB CUP

1975, 1993, 1999, 2011, 2012 1976, 1986, 1992, Runner up CECAFA Club cup

Home Kit

Away Kit